Background image

Tiên Hắc Ám TFT (Cập nhật Tháng 8 2026)

Khám phá top đội hình Tiên Hắc Ám trong TFT. Học chiến lược và hệ mạnh để leo rank.

Cập nhật lần cuối:

Tiên Hắc Ám

Tiên Hắc Ám

Tiên Hắc Ám

Bản vá 18.1 · Set 18

Đấu Trường Chân Lý5 tướng

Vị trí TB:
4.97
Tỉ lệ chọn:
4.85%
Top 4:
43.53%
Tỷ lệ thắng:
11.02%

Tiên Hắc Ám — cấp & bonus

Tiên Hắc ÁmTiên Hắc Ám

  • 3

    2 Tinh Hoa mỗi mạng hạ gục, 18 Tinh Hoa mỗi lần thua

  • 4

    2 mỗi mạng hạ gục, 25 mỗi lần thua

  • 5

    3 mỗi mạng hạ gục, 32 mỗi lần thua

  • 7

    10 mỗi mạng hạ gục, 60 mỗi lần thua

Tướng TFT Tiên Hắc Ám

Thường ghép cùng Tiên Hắc Ám

Comp TFT Tiên Hắc Ám

Mọi độ khó
Mọi tier
Mọi chế độ
Thứ tự mặc định

Nhấp chuột phải vào tướng hoặc trang bị để đánh dấu là đã có khi bạn lên đội hình. Nhấp chuột phải lần nữa để bỏ dấu. Nhấp vào tên đội hình để sao chép tên. Nhấp vào biểu tượng sao chép để sao chép mã đội hình.

A

Majestic Người Đá

Set 18
Bản vá 18.1
Fast 8
Trung bình
Vị trí TB:4.29Tỷ lệ thắng:17.21%Top 4:53.99%Game:1.51%

Comp đầu game

Alistar
Elise
Diana
Fiddlesticks
Cassiopeia
Akali
Nanh NashorThú Tượng Thạch GiápGiáp Máu Warmog
Azir

Vị trí đầu game

Akali
Diana
Alistar
Elise
Fiddlesticks
Cassiopeia
Azir

Vị trí

Morgana
Diana
Alistar
Elise
Fiddlesticks
Người Đá
Cassiopeia
Ahri
Alune

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Người Đá
Alune
Ahri

Ưu tiên vòng quay

Giáp Lưới
Đai Khổng Lồ
Áo Choàng Bạc
Nước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Người Đá

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Lời Thề Hộ Vệ
Giáp LướiNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Alune

Mũ Phù Thủy Rabadon
Gậy Quá KhổGậy Quá Khổ
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Ahri

Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Nanh Nashor
Cung GỗĐai Khổng Lồ
D

Legendary Elise

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:5.42Tỷ lệ thắng:5.94%Top 4:31.17%Game:2.03%

Comp đầu game

Camille
Caitlyn
Kiếm Tử ThầnCuồng Đao GuinsooVô Cực Kiếm
Elise
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Diana
Cassiopeia
Akali
Ngọn Giáo ShojinTrượng Hư Vô
Alistar

Vị trí đầu game

Alistar
Diana
Camille
Elise
Akali
Caitlyn
Cassiopeia

Vị trí

Morgana
Diana
Camille
Elise
Malphite
Caitlyn
Cassiopeia
Ahri
Alune

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Elise
Caitlyn
Morgana

Ưu tiên vòng quay

Đai Khổng Lồ
Giáp Lưới
Áo Choàng Bạc
Nước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Elise

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Caitlyn

Kiếm Tử Thần
Kiếm B.F.Kiếm B.F.
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Vô Cực Kiếm
Kiếm B.F.Găng Đấu Tập

Đồ chủ lực Morgana

Quỷ Thư Morello
Đai Khổng LồGậy Quá Khổ
Ngọn Giáo Shojin
Nước Mắt Nữ ThầnKiếm B.F.
Trượng Hư Vô
Cung GỗNước Mắt Nữ Thần
D

Royal Caitlyn

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:6Tỷ lệ thắng:2.68%Top 4:21.07%Game:0.71%

Comp đầu game

Camille
Elise
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Caitlyn
Cuồng Đao GuinsooVô Cực KiếmThịnh Nộ Thủy Quái
Diana
Fiddlesticks
Cassiopeia
Quyền Trượng Thiên ThầnBùa XanhKiếm Súng Hextech
Akali

Vị trí đầu game

Akali
Diana
Camille
Elise
Fiddlesticks
Cassiopeia
Caitlyn

Vị trí

Morgana
Diana
Camille
Elise
Fiddlesticks
Cassiopeia
Ahri
Alune
Caitlyn

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Caitlyn
Elise
Cassiopeia

Ưu tiên vòng quay

Cung Gỗ
Gậy Quá Khổ
Kiếm B.F.
Găng Đấu Tập

Đồ chủ lực Caitlyn

Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Vô Cực Kiếm
Kiếm B.F.Găng Đấu Tập
Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Elise

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Cassiopeia

Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần
Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Kiếm Súng Hextech
Kiếm B.F.Gậy Quá Khổ
D

Reckless Caitlyn

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:6.74Tỷ lệ thắng:0.5%Top 4:6.44%Game:0.55%

Comp đầu game

Karma
Camille
Leona
Elise
Vuốt RồngThú Tượng Thạch GiápGiáp Máu Warmog
Caitlyn
Diệt Khổng LồCuồng Đao GuinsooThịnh Nộ Thủy Quái
Cassiopeia
Master Yi
Bàn Tay Công LýQuyền Năng Khổng LồÁo Choàng Bóng Tối

Vị trí đầu game

Elise
Camille
Leona
Master Yi
Karma
Cassiopeia
Caitlyn

Vị trí

Elise
Camille
Leona
Master Yi
Karma
Cassiopeia
Ahri
Ashe
Caitlyn

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Caitlyn
Elise
Master Yi

Ưu tiên vòng quay

Cung Gỗ
Kiếm B.F.
Gậy Quá Khổ
Áo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Caitlyn

Diệt Khổng Lồ
Cung GỗKiếm B.F.
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Elise

Vuốt Rồng
Áo Choàng BạcÁo Choàng Bạc
Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Master Yi

Bàn Tay Công Lý
Nước Mắt Nữ ThầnGăng Đấu Tập
Quyền Năng Khổng Lồ
Cung GỗGiáp Lưới
Áo Choàng Bóng Tối
Kiếm B.F.Giáp Lưới

Comp TFT với tướng hệ Tiên Hắc Ám

Mọi độ khó
Mọi tier
Mọi chế độ
Thứ tự mặc định

Nhấp chuột phải vào tướng hoặc trang bị để đánh dấu là đã có khi bạn lên đội hình. Nhấp chuột phải lần nữa để bỏ dấu. Nhấp vào tên đội hình để sao chép tên. Nhấp vào biểu tượng sao chép để sao chép mã đội hình.

A

Cunning Akali

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.44Tỷ lệ thắng:9.63%Top 4:52.19%Game:6.57%

Comp đầu game

Sỏi
Bùa XanhGăng Bảo ThạchMũ Phù Thủy Rabadon
Akali
Áo Choàng Bóng TốiÁo Choàng Thủy NgânDiệt Khổng Lồ
Cua Kỳ Cục
Elise
Cóc Thành Tinh
Quái Đá Krug
Alistar
Huyết KiếmMóng Vuốt SterakQuyền Năng Khổng Lồ

Vị trí đầu game

Alistar
Elise
Akali
Cua Kỳ Cục
Quái Đá Krug
Sỏi
Cóc Thành Tinh

Vị trí

Người Đá
Elise
Akali
Cua Kỳ Cục
Quái Đá Krug
Morgana
Bụi Gai Đỏ
Sỏi
Cóc Thành Tinh

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Akali
Sỏi
Bụi Gai Đỏ

Ưu tiên vòng quay

Kiếm B.F.
Giáp Lưới
Áo Choàng Bạc
Găng Đấu Tập

Đồ chủ lực Akali

Áo Choàng Bóng Tối
Kiếm B.F.Giáp Lưới
Áo Choàng Thủy Ngân
Áo Choàng BạcGăng Đấu Tập
Diệt Khổng Lồ
Cung GỗKiếm B.F.

Đồ chủ lực Sỏi

Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Mũ Phù Thủy Rabadon
Gậy Quá KhổGậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Bụi Gai Đỏ

Huyết Kiếm
Kiếm B.F.Áo Choàng Bạc
Móng Vuốt Sterak
Kiếm B.F.Đai Khổng Lồ
Quyền Năng Khổng Lồ
Cung GỗGiáp Lưới
D

Ruby Cassiopeia

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.78Tỷ lệ thắng:13.24%Top 4:43.35%Game:4.07%

Comp đầu game

Leona
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Kayle
Sejuani
Diana
Fiddlesticks
Cassiopeia
Quyền Trượng Thiên ThầnBùa XanhKiếm Súng Hextech
Akali
Kiếm Tử ThầnThịnh Nộ Thủy QuáiCuồng Đao Guinsoo

Vị trí đầu game

Akali
Diana
Leona
Sejuani
Fiddlesticks
Kayle
Cassiopeia

Vị trí

Diana
Leona
Sejuani
Fiddlesticks
Kayle
Ahri
Aphelios
Alune
Cassiopeia

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Cassiopeia
Leona
Aphelios

Ưu tiên vòng quay

Nước Mắt Nữ Thần
Gậy Quá Khổ
Kiếm B.F.

Đồ chủ lực Cassiopeia

Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần
Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Kiếm Súng Hextech
Kiếm B.F.Gậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Leona

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Aphelios

Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Kiếm Tử Thần
Kiếm B.F.Kiếm B.F.
B

Apocalyptic Veigar

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.63Tỷ lệ thắng:7.47%Top 4:48.77%Game:2.35%

Comp đầu game

Veigar
Bùa XanhMũ Thích NghiGăng Bảo Thạch
Teemo
Fiddlesticks
Tristana
Cuồng Đao GuinsooVô Cực KiếmThịnh Nộ Thủy Quái
Rammus
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Akali
Alistar

Vị trí đầu game

Akali
Fiddlesticks
Rammus
Alistar
Teemo
Tristana
Veigar

Vị trí

Người Đá
Fiddlesticks
Rammus
Morgana
Teemo
Tristana
Ahri
Alune
Veigar

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Veigar
Rammus
Tristana

Ưu tiên vòng quay

Nước Mắt Nữ Thần
Áo Choàng Bạc
Găng Đấu Tập
Gậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Veigar

Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Mũ Thích Nghi
Nước Mắt Nữ ThầnÁo Choàng Bạc
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Rammus

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Tristana

Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Vô Cực Kiếm
Kiếm B.F.Găng Đấu Tập
Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc
A

Tempest Người Đá

Set 18
Bản vá 18.1
Slow Roll
Trung bình
Vị trí TB:4.23Tỷ lệ thắng:17.87%Top 4:54.63%Game:2.16%

Comp đầu game

Sỏi
Elise
Diana
Akali
Áo Choàng Bóng TốiDiệt Khổng LồTrượng Hư Vô
Alistar
Áo Choàng Thủy NgânGiáp Máu Warmog
Azir
Caitlyn

Vị trí đầu game

Akali
Elise
Diana
Alistar
Sỏi
Caitlyn
Azir

Vị trí

Người Đá
Morgana
Elise
Diana
Bụi Gai Đỏ
Taric
Sỏi
Ahri
Alune

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Người Đá
Bụi Gai Đỏ
Morgana

Ưu tiên vòng quay

Nước Mắt Nữ Thần
Đai Khổng Lồ
Áo Choàng Bạc
Giáp Lưới

Đồ chủ lực Người Đá

Mũ Thích Nghi
Nước Mắt Nữ ThầnÁo Choàng Bạc
Lời Thề Hộ Vệ
Giáp LướiNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Bụi Gai Đỏ

Áo Choàng Bóng Tối
Kiếm B.F.Giáp Lưới
Diệt Khổng Lồ
Cung GỗKiếm B.F.
Áo Choàng Thủy Ngân
Áo Choàng BạcGăng Đấu Tập

Đồ chủ lực Morgana

Quỷ Thư Morello
Đai Khổng LồGậy Quá Khổ
Mũ Phù Thủy Rabadon
Gậy Quá KhổGậy Quá Khổ
Trượng Hư Vô
Cung GỗNước Mắt Nữ Thần
S

Electric Caitlyn

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.09Tỷ lệ thắng:10.92%Top 4:59.89%Game:1.45%

Comp đầu game

Rakan
Cua Kỳ Cục
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Sejuani
Chùy Đoản CônVuốt RồngGiáp Vai Nguyệt Thần
Caitlyn
Kiếm Tử ThầnCuồng Đao GuinsooThịnh Nộ Thủy Quái
Vi
Tristana
Akali

Vị trí đầu game

Akali
Sejuani
Rakan
Cua Kỳ Cục
Vi
Tristana
Caitlyn

Vị trí

Người Đá
Sejuani
Rakan
Cua Kỳ Cục
Vi
Tristana
Sivir
Alune
Caitlyn

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Caitlyn
Sejuani
Cua Kỳ Cục

Ưu tiên vòng quay

Kiếm B.F.
Cung Gỗ
Gậy Quá Khổ
Áo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Caitlyn

Kiếm Tử Thần
Kiếm B.F.Kiếm B.F.
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Sejuani

Chùy Đoản Côn
Đai Khổng LồGăng Đấu Tập
Vuốt Rồng
Áo Choàng BạcÁo Choàng Bạc
Giáp Vai Nguyệt Thần
Áo Choàng BạcĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Cua Kỳ Cục

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ
S

Volcanic Ornn

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.03Tỷ lệ thắng:18.31%Top 4:58.35%Game:1.36%

Comp đầu game

Ornn
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Alistar
LeBlanc
Ngọn Giáo ShojinTrượng Hư VôKiếm Súng Hextech
Cassiopeia
Fiddlesticks
Hecarim
Akali
Kiếm Tử ThầnCung XanhNgọn Giáo Shojin

Vị trí đầu game

Akali
Fiddlesticks
Ornn
Alistar
Hecarim
LeBlanc
Cassiopeia

Vị trí

Fiddlesticks
Ornn
Alistar
Hecarim
LeBlanc
Cassiopeia
Ahri
Ezreal
Alune

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Ornn
LeBlanc
Ezreal

Ưu tiên vòng quay

Đai Khổng Lồ
Giáp Lưới
Áo Choàng Bạc
Nước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Ornn

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực LeBlanc

Ngọn Giáo Shojin
Nước Mắt Nữ ThầnKiếm B.F.
Trượng Hư Vô
Cung GỗNước Mắt Nữ Thần
Kiếm Súng Hextech
Kiếm B.F.Gậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Ezreal

Kiếm Tử Thần
Kiếm B.F.Kiếm B.F.
Cung Xanh
Cung GỗGăng Đấu Tập
Ngọn Giáo Shojin
Nước Mắt Nữ ThầnKiếm B.F.
A

Brave Người Đá

Set 18
Bản vá 18.1
Slow Roll
Trung bình
Vị trí TB:4.28Tỷ lệ thắng:12.14%Top 4:53.7%Game:1.33%

Comp đầu game

Sỏi
Karma
Kog'Maw
Akali
Ngọn Giáo ShojinThú Tượng Thạch GiápGiáp Máu Warmog
Alistar
Azir
Caitlyn

Vị trí đầu game

Akali
Alistar
Sỏi
Karma
Kog'Maw
Caitlyn
Azir

Vị trí

Gnar
Morgana
Nidalee
Sett
Người Đá
Sỏi
Karma
Kog'Maw
Ahri

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Người Đá
Ahri
Morgana

Ưu tiên vòng quay

Giáp Lưới
Đai Khổng Lồ
Áo Choàng Bạc
Nước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Người Đá

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Lời Thề Hộ Vệ
Giáp LướiNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Ahri

Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Ngọn Giáo Shojin
Nước Mắt Nữ ThầnKiếm B.F.

Đồ chủ lực Morgana

Mũ Thích Nghi
Nước Mắt Nữ ThầnÁo Choàng Bạc
Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần
Quỷ Thư Morello
Đai Khổng LồGậy Quá Khổ
D

Gold Veigar

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:5.74Tỷ lệ thắng:2.95%Top 4:27.22%Game:1.3%

Comp đầu game

Karma
Rek'Sai
Thú Tượng Thạch GiápÁo Choàng Lửa
Veigar
Bùa XanhGăng Bảo ThạchMũ Phù Thủy Rabadon
Warwick
Huyết KiếmBàn Tay Công LýQuyền Năng Khổng Lồ
Fiddlesticks
Cassiopeia
Azir

Vị trí đầu game

Fiddlesticks
Rek'Sai
Warwick
Karma
Cassiopeia
Azir
Veigar

Vị trí

Fiddlesticks
Rek'Sai
Warwick
Malphite
Karma
Cassiopeia
Azir
Ahri
Veigar

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Veigar
Rek'Sai
Warwick

Ưu tiên vòng quay

Gậy Quá Khổ
Nước Mắt Nữ Thần
Găng Đấu Tập

Đồ chủ lực Veigar

Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Mũ Phù Thủy Rabadon
Gậy Quá KhổGậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Rek'Sai

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Áo Choàng Lửa
Giáp LướiĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Warwick

Huyết Kiếm
Kiếm B.F.Áo Choàng Bạc
Bàn Tay Công Lý
Nước Mắt Nữ ThầnGăng Đấu Tập
Quyền Năng Khổng Lồ
Cung GỗGiáp Lưới
B

Jade Sỏi

Set 18
Bản vá 18.1
Slow Roll
Dễ
Vị trí TB:4.62Tỷ lệ thắng:12.16%Top 4:49.19%Game:1.01%

Comp đầu game

Sỏi
Bùa XanhGăng Bảo ThạchMũ Phù Thủy Rabadon
Quái Đá Krug
Kog'Maw
Akali
Ngọn Giáo ShojinÁo Choàng GaiThú Tượng Thạch Giáp
Alistar
Trái Tim Kiên ĐịnhChùy Đoản Côn
Azir
Caitlyn

Vị trí đầu game

Alistar
Quái Đá Krug
Akali
Kog'Maw
Caitlyn
Azir
Sỏi

Vị trí

Morgana
Quái Đá Krug
Sett
Người Đá
Kog'Maw
Ahri
Ashe
Alune
Sỏi

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Sỏi
Ahri
Người Đá

Ưu tiên vòng quay

Gậy Quá Khổ
Nước Mắt Nữ Thần
Găng Đấu Tập

Đồ chủ lực Sỏi

Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Mũ Phù Thủy Rabadon
Gậy Quá KhổGậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Ahri

Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Ngọn Giáo Shojin
Nước Mắt Nữ ThầnKiếm B.F.
Chùy Đoản Côn
Đai Khổng LồGăng Đấu Tập

Đồ chủ lực Người Đá

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Trái Tim Kiên Định
Giáp LướiGăng Đấu Tập
Áo Choàng Gai
Giáp LướiGiáp Lưới
D

Mischievous Elise

Set 18
Bản vá 18.1
Slow Roll
Trung bình
Vị trí TB:5.04Tỷ lệ thắng:7.74%Top 4:40.77%Game:0.92%

Comp đầu game

Rakan
Elise
Quyền Trượng Thiên ThầnCuồng Đao GuinsooQuyền Năng Khổng Lồ
Diana
Hecarim
Akali
Thịnh Nộ Thủy QuáiCung XanhCuồng Đao Guinsoo
Alistar
Azir

Vị trí đầu game

Akali
Diana
Rakan
Elise
Hecarim
Alistar
Azir

Vị trí

Người Đá
Diana
Rakan
Elise
Hecarim
Taric
Ahri
Aphelios
Alune

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Elise
Aphelios
Alune

Ưu tiên vòng quay

Gậy Quá Khổ
Cung Gỗ
Nước Mắt Nữ Thần
Giáp Lưới

Đồ chủ lực Elise

Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Quyền Năng Khổng Lồ
Cung GỗGiáp Lưới

Đồ chủ lực Aphelios

Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc
Cung Xanh
Cung GỗGăng Đấu Tập

Đồ chủ lực Alune

Mũ Phù Thủy Rabadon
Gậy Quá KhổGậy Quá Khổ
Bùa Xanh
Nước Mắt Nữ ThầnNước Mắt Nữ Thần
Quyền Trượng Thiên Thần
Gậy Quá KhổNước Mắt Nữ Thần
B

Noble Hecarim

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.73Tỷ lệ thắng:9.09%Top 4:46.97%Game:0.72%

Comp đầu game

Rakan
LeBlanc
Alistar
Elise
Thú Tượng Thạch GiápGiáp Tâm LinhGiáp Máu Warmog
Caitlyn
Kiếm Tử ThầnCuồng Đao GuinsooThịnh Nộ Thủy Quái
Tristana
Hecarim
Giáp Vai Nguyệt ThầnMũ Thích NghiGiáp Tâm Linh

Vị trí đầu game

Elise
Rakan
Alistar
Hecarim
LeBlanc
Caitlyn
Tristana

Vị trí

Người Đá
Elise
Rakan
Alistar
Hecarim
LeBlanc
Caitlyn
Tristana
Ashe

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Hecarim
Caitlyn
Elise

Ưu tiên vòng quay

Áo Choàng Bạc
Đai Khổng Lồ
Nước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Hecarim

Giáp Vai Nguyệt Thần
Áo Choàng BạcĐai Khổng Lồ
Mũ Thích Nghi
Nước Mắt Nữ ThầnÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần

Đồ chủ lực Caitlyn

Kiếm Tử Thần
Kiếm B.F.Kiếm B.F.
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Thịnh Nộ Thủy Quái
Cung GỗÁo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Elise

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Giáp Tâm Linh
Đai Khổng LồNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ
C

Glorious Akali

Set 18
Bản vá 18.1
Hyper Roll
Dễ
Vị trí TB:4.67Tỷ lệ thắng:5.33%Top 4:45.08%Game:0.67%

Comp đầu game

Camille
Akali
Găng Đạo TặcHuyết KiếmDiệt Khổng Lồ
Warwick
Huyết KiếmMóng Vuốt SterakQuyền Năng Khổng Lồ
Sói Hắc Ám
Găng Đạo TặcChùy Đoản CônVô Cực Kiếm
Diana
Alistar
Azir

Vị trí đầu game

Diana
Warwick
Camille
Akali
Sói Hắc Ám
Alistar
Azir

Vị trí

Diana
Warwick
Camille
Akali
Sói Hắc Ám
Bụi Gai Đỏ
Aphelios
Lux
Alune

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Akali
Sói Hắc Ám
Warwick

Ưu tiên vòng quay

Găng Đấu Tập
Kiếm B.F.
Áo Choàng Bạc
Cung Gỗ

Đồ chủ lực Akali

Găng Đạo Tặc
Găng Đấu TậpGăng Đấu Tập
Huyết Kiếm
Kiếm B.F.Áo Choàng Bạc
Diệt Khổng Lồ
Cung GỗKiếm B.F.

Đồ chủ lực Sói Hắc Ám

Găng Đạo Tặc
Găng Đấu TậpGăng Đấu Tập
Chùy Đoản Côn
Đai Khổng LồGăng Đấu Tập
Vô Cực Kiếm
Kiếm B.F.Găng Đấu Tập

Đồ chủ lực Warwick

Huyết Kiếm
Kiếm B.F.Áo Choàng Bạc
Móng Vuốt Sterak
Kiếm B.F.Đai Khổng Lồ
Quyền Năng Khổng Lồ
Cung GỗGiáp Lưới
A

Ethereal Sett

Set 18
Bản vá 18.1
Slow Roll
Trung bình
Vị trí TB:4.28Tỷ lệ thắng:11.22%Top 4:52.55%Game:0.54%

Comp đầu game

Karma
Sỏi
Kog'Maw
Akali
Huyết KiếmTrượng Hư VôVuốt Rồng
Alistar
Giáp Máu WarmogThú Tượng Thạch GiápGiáp Máu Warmog
Azir
Caitlyn

Vị trí đầu game

Akali
Alistar
Karma
Sỏi
Kog'Maw
Caitlyn
Azir

Vị trí

Taric
Sett
Morgana
Người Đá
Gnar
Karma
Sỏi
Kog'Maw
Ahri

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Sett
Người Đá
Morgana

Ưu tiên vòng quay

Áo Choàng Bạc
Đai Khổng Lồ
Kiếm B.F.

Đồ chủ lực Sett

Vuốt Rồng
Áo Choàng BạcÁo Choàng Bạc
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ
Huyết Kiếm
Kiếm B.F.Áo Choàng Bạc

Đồ chủ lực Người Đá

Thú Tượng Thạch Giáp
Giáp LướiÁo Choàng Bạc
Lời Thề Hộ Vệ
Giáp LướiNước Mắt Nữ Thần
Giáp Máu Warmog
Đai Khổng LồĐai Khổng Lồ

Đồ chủ lực Morgana

Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Quỷ Thư Morello
Đai Khổng LồGậy Quá Khổ
Trượng Hư Vô
Cung GỗNước Mắt Nữ Thần
D

Orbital Master Yi

Set 18
Bản vá 18.1
Slow Roll
Dễ
Vị trí TB:4.78Tỷ lệ thắng:5.18%Top 4:42.49%Game:0.53%

Comp đầu game

Yunara
Fiddlesticks
Kog'Maw
Cuồng Đao GuinsooCung XanhNgọn Giáo Shojin
Master Yi
Huyết KiếmCuồng Đao GuinsooQuyền Năng Khổng Lồ
Akali
Nanh NashorCuồng Đao Guinsoo
Alistar
Azir

Vị trí đầu game

Akali
Fiddlesticks
Master Yi
Alistar
Yunara
Kog'Maw
Azir

Vị trí

Nidalee
Morgana
Fiddlesticks
Master Yi
Lillia
Yunara
Kog'Maw
Ahri
Soraka

Danh sách hệ đầy đủ

Tướng chủ lực

Master Yi
Kog'Maw
Nidalee

Ưu tiên vòng quay

Cung Gỗ
Kiếm B.F.
Áo Choàng Bạc
Gậy Quá Khổ

Đồ chủ lực Master Yi

Huyết Kiếm
Kiếm B.F.Áo Choàng Bạc
Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Quyền Năng Khổng Lồ
Cung GỗGiáp Lưới

Đồ chủ lực Kog'Maw

Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Cung Xanh
Cung GỗGăng Đấu Tập
Ngọn Giáo Shojin
Nước Mắt Nữ ThầnKiếm B.F.

Đồ chủ lực Nidalee

Cuồng Đao Guinsoo
Cung GỗGậy Quá Khổ
Găng Bảo Thạch
Găng Đấu TậpGậy Quá Khổ
Nanh Nashor
Cung GỗĐai Khổng Lồ

Tộc hệ mạnh nhất của meta

Tướng mạnh nhất của meta

Khám phá thêm TFT

Cách trang Tiên Hắc Ám được xây dựng

Dữ liệu đến từ đâu

Trang Tiên Hắc Ám này được xây dựng từ các trận xếp hạng Teamfight Tactics thực tế lấy qua API của Riot Games. Các trận ladder được lấy mẫu theo khu vực và bậc hạng, được đọc và lọc theo set và bản vá hiện tại. Các tướng mang Tiên Hắc Ám, các đội hình dùng nó và pick rate hiển thị đều đến từ những trận đó.

Trang này hiển thị gì

Các mốc cho biết cần bao nhiêu tướng cho mỗi ngưỡng của Tiên Hắc Ám. Các tướng là những đơn vị có tộc hệ, được sắp theo mức độ thường được chơi, còn các đội hình là những bàn cờ dùng Tiên Hắc Ám, được sắp theo tier riêng của chúng nên các build mạnh nhất xuất hiện trước.

Dữ liệu Tiên Hắc Ám này là ảnh chụp nhanh của meta hiện tại và thay đổi theo bản vá và điều chỉnh cân bằng. Đẩy tộc hệ đi xa tới đâu vẫn phụ thuộc vào tướng, trang bị và ván của bạn.