Bảng tier ARAM LoL và build Bản vá 26.22 (Tháng 11 2026)
Những tướng mạnh nhất ARAM ở Bản vá 26.22 là Swain (tỉ lệ thắng 65.23%), Ivern (tỉ lệ thắng 57.71%), Sion (tỉ lệ thắng 57.06%). Bấm vào một tướng để xem trang bị chính, trang bị khởi đầu, ngọc và phép bổ trợ.
Cập nhật lần cuối
Bản vá 26.22
Trận đã phân tích 19 912
Khoảng thời gian dữ liệu từ 4 tháng 11, 2026 đến 7 tháng 11, 2026
Bộ lọc
Tier được tính theo tỉ lệ thắng và tỉ lệ chọn trong ARAM và chỉ có từ 200 trận. Tướng ít trận hơn nằm cuối danh sách, không có tier.
S+
Swain


- Tỉ lệ thắng
- 65.23%
- Tỉ lệ chọn
- 9.65%
S+
Ivern


- Tỉ lệ thắng
- 57.71%
- Tỉ lệ chọn
- 1.27%
S+
Sion


- Tỉ lệ thắng
- 57.06%
- Tỉ lệ chọn
- 3.45%
S+
Xin Zhao


- Tỉ lệ thắng
- 56.52%
- Tỉ lệ chọn
- 3%
S+
Kalista


- Tỉ lệ thắng
- 56.29%
- Tỉ lệ chọn
- 3.71%
S+
Viktor


- Tỉ lệ thắng
- 55.74%
- Tỉ lệ chọn
- 5.69%
S+
Hwei


- Tỉ lệ thắng
- 55.13%
- Tỉ lệ chọn
- 5.43%
S+
Aurelion Sol


- Tỉ lệ thắng
- 54.5%
- Tỉ lệ chọn
- 4.91%
S+
Vel'Koz


- Tỉ lệ thắng
- 54.37%
- Tỉ lệ chọn
- 11.96%
S
Rell


- Tỉ lệ thắng
- 54.94%
- Tỉ lệ chọn
- 1.63%
S
Aphelios


- Tỉ lệ thắng
- 54.38%
- Tỉ lệ chọn
- 5.22%
S
Galio


- Tỉ lệ thắng
- 54.31%
- Tỉ lệ chọn
- 6.23%
S
Taric


- Tỉ lệ thắng
- 54.16%
- Tỉ lệ chọn
- 2.48%
S
Leona


- Tỉ lệ thắng
- 54.13%
- Tỉ lệ chọn
- 5.05%
S
Master Yi


- Tỉ lệ thắng
- 53.98%
- Tỉ lệ chọn
- 6.5%
S
Heimerdinger


- Tỉ lệ thắng
- 53.67%
- Tỉ lệ chọn
- 6.02%
S
Sejuani


- Tỉ lệ thắng
- 53.55%
- Tỉ lệ chọn
- 2.76%
S
Varus


- Tỉ lệ thắng
- 53.53%
- Tỉ lệ chọn
- 12.23%
S
Amumu


- Tỉ lệ thắng
- 53.2%
- Tỉ lệ chọn
- 4.86%
S
Xerath


- Tỉ lệ thắng
- 53.13%
- Tỉ lệ chọn
- 8.9%
S
Sett


- Tỉ lệ thắng
- 53.13%
- Tỉ lệ chọn
- 5.7%
S
Xayah


- Tỉ lệ thắng
- 53.07%
- Tỉ lệ chọn
- 9.97%
S
Miss Fortune


- Tỉ lệ thắng
- 53.05%
- Tỉ lệ chọn
- 13.51%
S
Yasuo


- Tỉ lệ thắng
- 52.95%
- Tỉ lệ chọn
- 7.23%
S
Lux


- Tỉ lệ thắng
- 52.93%
- Tỉ lệ chọn
- 12.92%
S
Zyra


- Tỉ lệ thắng
- 52.73%
- Tỉ lệ chọn
- 8.74%
A
Zaahen


- Tỉ lệ thắng
- 53.6%
- Tỉ lệ chọn
- 2.23%
A
Renata Glasc


- Tỉ lệ thắng
- 53.09%
- Tỉ lệ chọn
- 3.01%
A
Tryndamere


- Tỉ lệ thắng
- 53.04%
- Tỉ lệ chọn
- 4.05%
A
Sona


- Tỉ lệ thắng
- 52.99%
- Tỉ lệ chọn
- 5.21%
A
Skarner


- Tỉ lệ thắng
- 52.99%
- Tỉ lệ chọn
- 1.26%
A
Poppy


- Tỉ lệ thắng
- 52.94%
- Tỉ lệ chọn
- 2.9%
A
Kindred


- Tỉ lệ thắng
- 52.81%
- Tỉ lệ chọn
- 4.91%
A
Rumble


- Tỉ lệ thắng
- 52.78%
- Tỉ lệ chọn
- 3.97%
A
Gnar


- Tỉ lệ thắng
- 52.54%
- Tỉ lệ chọn
- 3.36%
A
Draven


- Tỉ lệ thắng
- 52.41%
- Tỉ lệ chọn
- 4.91%
A
Tristana


- Tỉ lệ thắng
- 52.38%
- Tỉ lệ chọn
- 9.8%
A
Mordekaiser


- Tỉ lệ thắng
- 52.38%
- Tỉ lệ chọn
- 7.58%
A
Neeko


- Tỉ lệ thắng
- 52.25%
- Tỉ lệ chọn
- 8.7%
A
Renekton


- Tỉ lệ thắng
- 52.08%
- Tỉ lệ chọn
- 2.9%
A
Hecarim


- Tỉ lệ thắng
- 52.04%
- Tỉ lệ chọn
- 2.7%
A
Caitlyn


- Tỉ lệ thắng
- 51.98%
- Tỉ lệ chọn
- 12.94%
A
Ahri


- Tỉ lệ thắng
- 51.96%
- Tỉ lệ chọn
- 11.64%
A
Kayle


- Tỉ lệ thắng
- 51.96%
- Tỉ lệ chọn
- 5.64%
A
Brand


- Tỉ lệ thắng
- 51.9%
- Tỉ lệ chọn
- 12.01%
A
Ekko


- Tỉ lệ thắng
- 51.81%
- Tỉ lệ chọn
- 6.4%
A
Gwen


- Tỉ lệ thắng
- 51.81%
- Tỉ lệ chọn
- 2.92%
A
Ezreal


- Tỉ lệ thắng
- 51.74%
- Tỉ lệ chọn
- 12.69%
A
Yone


- Tỉ lệ thắng
- 51.71%
- Tỉ lệ chọn
- 7.35%
A
Thresh


- Tỉ lệ thắng
- 51.63%
- Tỉ lệ chọn
- 9.57%
A
Sivir


- Tỉ lệ thắng
- 51.6%
- Tỉ lệ chọn
- 7.68%
A
Ashe


- Tỉ lệ thắng
- 51.53%
- Tỉ lệ chọn
- 12.28%
A
Trundle


- Tỉ lệ thắng
- 51.48%
- Tỉ lệ chọn
- 4.07%
A
Ziggs


- Tỉ lệ thắng
- 51.47%
- Tỉ lệ chọn
- 10.73%
A
Darius


- Tỉ lệ thắng
- 51.38%
- Tỉ lệ chọn
- 5.66%
A
Kog'Maw


- Tỉ lệ thắng
- 51.31%
- Tỉ lệ chọn
- 5.93%
A
Twisted Fate


- Tỉ lệ thắng
- 51.19%
- Tỉ lệ chọn
- 6.56%
A
Jhin


- Tỉ lệ thắng
- 51.17%
- Tỉ lệ chọn
- 11.61%
A
Morgana


- Tỉ lệ thắng
- 51.15%
- Tỉ lệ chọn
- 13.26%
A
Jinx


- Tỉ lệ thắng
- 51.04%
- Tỉ lệ chọn
- 13.23%
B
Olaf


- Tỉ lệ thắng
- 51.53%
- Tỉ lệ chọn
- 2.96%
B
Shen


- Tỉ lệ thắng
- 51.51%
- Tỉ lệ chọn
- 3.83%
B
Warwick


- Tỉ lệ thắng
- 51.41%
- Tỉ lệ chọn
- 3.02%
B
Ornn


- Tỉ lệ thắng
- 51.3%
- Tỉ lệ chọn
- 4.25%
B
Volibear


- Tỉ lệ thắng
- 51.23%
- Tỉ lệ chọn
- 4.88%
B
Bel'Veth


- Tỉ lệ thắng
- 51.1%
- Tỉ lệ chọn
- 1.37%
B
Tahm Kench


- Tỉ lệ thắng
- 51%
- Tỉ lệ chọn
- 5.75%
B
Fiddlesticks


- Tỉ lệ thắng
- 50.85%
- Tỉ lệ chọn
- 7.37%
B
Ngộ Không


- Tỉ lệ thắng
- 50.83%
- Tỉ lệ chọn
- 5.46%
B
Elise


- Tỉ lệ thắng
- 50.78%
- Tỉ lệ chọn
- 1.93%
B
Vex


- Tỉ lệ thắng
- 50.72%
- Tỉ lệ chọn
- 6.99%
B
Dr. Mundo


- Tỉ lệ thắng
- 50.72%
- Tỉ lệ chọn
- 4.5%
B
Camille


- Tỉ lệ thắng
- 50.59%
- Tỉ lệ chọn
- 1.27%
B
Irelia


- Tỉ lệ thắng
- 50.54%
- Tỉ lệ chọn
- 2.31%
B
Soraka


- Tỉ lệ thắng
- 50.52%
- Tỉ lệ chọn
- 4.83%
B
Alistar


- Tỉ lệ thắng
- 50.51%
- Tỉ lệ chọn
- 4.93%
B
Rakan


- Tỉ lệ thắng
- 50.5%
- Tỉ lệ chọn
- 3.51%
B
Braum


- Tỉ lệ thắng
- 50.49%
- Tỉ lệ chọn
- 3.1%
B
Jax


- Tỉ lệ thắng
- 50.47%
- Tỉ lệ chọn
- 5.84%
B
Cho'Gath


- Tỉ lệ thắng
- 50.37%
- Tỉ lệ chọn
- 8.25%
B
Garen


- Tỉ lệ thắng
- 50.32%
- Tỉ lệ chọn
- 6.32%
B
Blitzcrank


- Tỉ lệ thắng
- 50.3%
- Tỉ lệ chọn
- 11.66%
B
Zac


- Tỉ lệ thắng
- 50.24%
- Tỉ lệ chọn
- 2.1%
B
Singed


- Tỉ lệ thắng
- 50.21%
- Tỉ lệ chọn
- 4.73%
B
Lissandra


- Tỉ lệ thắng
- 50.2%
- Tỉ lệ chọn
- 6.39%
B
Veigar


- Tỉ lệ thắng
- 50.08%
- Tỉ lệ chọn
- 11.96%
B
Aurora


- Tỉ lệ thắng
- 50%
- Tỉ lệ chọn
- 3.21%
B
Anivia


- Tỉ lệ thắng
- 49.88%
- Tỉ lệ chọn
- 6.25%
B
Twitch


- Tỉ lệ thắng
- 49.79%
- Tỉ lệ chọn
- 8.44%
B
Yorick


- Tỉ lệ thắng
- 49.78%
- Tỉ lệ chọn
- 2.27%
B
Gangplank


- Tỉ lệ thắng
- 49.76%
- Tỉ lệ chọn
- 4.19%
B
Lillia


- Tỉ lệ thắng
- 49.72%
- Tỉ lệ chọn
- 3.57%
B
Illaoi


- Tỉ lệ thắng
- 49.69%
- Tỉ lệ chọn
- 3.25%
B
Quinn


- Tỉ lệ thắng
- 49.54%
- Tỉ lệ chọn
- 5.96%
B
Mel


- Tỉ lệ thắng
- 49.37%
- Tỉ lệ chọn
- 10.7%
B
Janna


- Tỉ lệ thắng
- 49.36%
- Tỉ lệ chọn
- 5.92%
B
Akshan


- Tỉ lệ thắng
- 49.29%
- Tỉ lệ chọn
- 4.94%
B
Nasus


- Tỉ lệ thắng
- 49.09%
- Tỉ lệ chọn
- 4.42%
B
Pantheon


- Tỉ lệ thắng
- 48.98%
- Tỉ lệ chọn
- 5.43%
B
Fizz


- Tỉ lệ thắng
- 48.96%
- Tỉ lệ chọn
- 5.29%
B
Seraphine


- Tỉ lệ thắng
- 48.94%
- Tỉ lệ chọn
- 11.18%
B
Nautilus


- Tỉ lệ thắng
- 48.72%
- Tỉ lệ chọn
- 9.23%
B
Lucian


- Tỉ lệ thắng
- 48.35%
- Tỉ lệ chọn
- 11.1%
C
Nami


- Tỉ lệ thắng
- 48.84%
- Tỉ lệ chọn
- 4.98%
C
Vi


- Tỉ lệ thắng
- 48.74%
- Tỉ lệ chọn
- 5.16%
C
Samira


- Tỉ lệ thắng
- 48.73%
- Tỉ lệ chọn
- 6.14%
C
Gragas


- Tỉ lệ thắng
- 48.73%
- Tỉ lệ chọn
- 5.74%
C
Syndra


- Tỉ lệ thắng
- 48.47%
- Tỉ lệ chọn
- 8.54%
C
Malzahar


- Tỉ lệ thắng
- 48.44%
- Tỉ lệ chọn
- 9.17%
C
Ryze


- Tỉ lệ thắng
- 48.42%
- Tỉ lệ chọn
- 3.98%
C
Nilah


- Tỉ lệ thắng
- 48.36%
- Tỉ lệ chọn
- 2.45%
C
Shaco


- Tỉ lệ thắng
- 48.35%
- Tỉ lệ chọn
- 8.5%
C
Ambessa


- Tỉ lệ thắng
- 48.31%
- Tỉ lệ chọn
- 2.97%
C
Urgot


- Tỉ lệ thắng
- 48.3%
- Tỉ lệ chọn
- 3.99%
C
Malphite


- Tỉ lệ thắng
- 48.25%
- Tỉ lệ chọn
- 8.32%
C
Senna


- Tỉ lệ thắng
- 48.17%
- Tỉ lệ chọn
- 10.58%
C
Karthus


- Tỉ lệ thắng
- 48.17%
- Tỉ lệ chọn
- 6.05%
C
Nunu & Willump


- Tỉ lệ thắng
- 48.14%
- Tỉ lệ chọn
- 4.33%
C
Maokai


- Tỉ lệ thắng
- 48.03%
- Tỉ lệ chọn
- 5.1%
C
Zilean


- Tỉ lệ thắng
- 47.92%
- Tỉ lệ chọn
- 7.47%
C
Kai'Sa


- Tỉ lệ thắng
- 47.88%
- Tỉ lệ chọn
- 12.06%
C
Graves


- Tỉ lệ thắng
- 47.86%
- Tỉ lệ chọn
- 7.75%
C
Zeri


- Tỉ lệ thắng
- 47.75%
- Tỉ lệ chọn
- 4.68%
C
Corki


- Tỉ lệ thắng
- 47.73%
- Tỉ lệ chọn
- 6.65%
C
Kennen


- Tỉ lệ thắng
- 47.68%
- Tỉ lệ chọn
- 5.53%
C
Fiora


- Tỉ lệ thắng
- 47.68%
- Tỉ lệ chọn
- 1.84%
C
Zoe


- Tỉ lệ thắng
- 47.67%
- Tỉ lệ chọn
- 5.29%
C
Viego


- Tỉ lệ thắng
- 47.54%
- Tỉ lệ chọn
- 4.59%
C
Vayne


- Tỉ lệ thắng
- 47.48%
- Tỉ lệ chọn
- 8.97%
C
Sylas


- Tỉ lệ thắng
- 47.47%
- Tỉ lệ chọn
- 4.46%
C
Orianna


- Tỉ lệ thắng
- 47.4%
- Tỉ lệ chọn
- 8.78%
C
Nidalee


- Tỉ lệ thắng
- 47.31%
- Tỉ lệ chọn
- 11.5%
C
Annie


- Tỉ lệ thắng
- 47.25%
- Tỉ lệ chọn
- 5.85%
C
Teemo


- Tỉ lệ thắng
- 47.24%
- Tỉ lệ chọn
- 9.57%
C
Naafiri


- Tỉ lệ thắng
- 47.24%
- Tỉ lệ chọn
- 3%
C
Jarvan IV


- Tỉ lệ thắng
- 46.98%
- Tỉ lệ chọn
- 4.82%
C
Diana


- Tỉ lệ thắng
- 46.61%
- Tỉ lệ chọn
- 3.71%
C
Yunara


- Tỉ lệ thắng
- 46.57%
- Tỉ lệ chọn
- 8.5%
C
Yuumi


- Tỉ lệ thắng
- 46.57%
- Tỉ lệ chọn
- 3.22%
C
Aatrox


- Tỉ lệ thắng
- 46.27%
- Tỉ lệ chọn
- 3.57%
C
Milio


- Tỉ lệ thắng
- 46.22%
- Tỉ lệ chọn
- 5.44%
C
Smolder


- Tỉ lệ thắng
- 46.1%
- Tỉ lệ chọn
- 8.95%
C
Zed


- Tỉ lệ thắng
- 46.01%
- Tỉ lệ chọn
- 6.92%
C
LeBlanc


- Tỉ lệ thắng
- 45.75%
- Tỉ lệ chọn
- 6.43%
C
Lulu


- Tỉ lệ thắng
- 45.53%
- Tỉ lệ chọn
- 5.85%
D
Udyr


- Tỉ lệ thắng
- 46.3%
- Tỉ lệ chọn
- 1.29%
D
Talon


- Tỉ lệ thắng
- 45.95%
- Tỉ lệ chọn
- 2.79%
D
Kayn


- Tỉ lệ thắng
- 45.88%
- Tỉ lệ chọn
- 3.23%
D
Riven


- Tỉ lệ thắng
- 45.76%
- Tỉ lệ chọn
- 2.84%
D
Bard


- Tỉ lệ thắng
- 45.61%
- Tỉ lệ chọn
- 3.26%
D
Kassadin


- Tỉ lệ thắng
- 45.31%
- Tỉ lệ chọn
- 3.1%
D
Kha'Zix


- Tỉ lệ thắng
- 45.21%
- Tỉ lệ chọn
- 2.99%
D
Karma


- Tỉ lệ thắng
- 45.12%
- Tỉ lệ chọn
- 6.64%
D
Shyvana


- Tỉ lệ thắng
- 45.06%
- Tỉ lệ chọn
- 2.18%
D
Katarina


- Tỉ lệ thắng
- 44.92%
- Tỉ lệ chọn
- 3.56%
D
Vladimir


- Tỉ lệ thắng
- 44.89%
- Tỉ lệ chọn
- 2.51%
D
Briar


- Tỉ lệ thắng
- 44.8%
- Tỉ lệ chọn
- 2.37%
D
Pyke


- Tỉ lệ thắng
- 44.76%
- Tỉ lệ chọn
- 5.46%
D
Azir


- Tỉ lệ thắng
- 44.68%
- Tỉ lệ chọn
- 4.2%
D
Cassiopeia


- Tỉ lệ thắng
- 44.64%
- Tỉ lệ chọn
- 5.67%
D
Jayce


- Tỉ lệ thắng
- 44.47%
- Tỉ lệ chọn
- 5.86%
D
Rammus


- Tỉ lệ thắng
- 44.03%
- Tỉ lệ chọn
- 1.47%
D
Qiyana


- Tỉ lệ thắng
- 43.76%
- Tỉ lệ chọn
- 4.06%
D
Evelynn


- Tỉ lệ thắng
- 43.67%
- Tỉ lệ chọn
- 2.46%
D
Taliyah


- Tỉ lệ thắng
- 42.95%
- Tỉ lệ chọn
- 4.6%
D
Locke


- Tỉ lệ thắng
- 42.16%
- Tỉ lệ chọn
- 4.04%
D
Lee Sin


- Tỉ lệ thắng
- 41.97%
- Tỉ lệ chọn
- 4.75%
D
Akali


- Tỉ lệ thắng
- 41.45%
- Tỉ lệ chọn
- 5.49%
D
Rengar


- Tỉ lệ thắng
- 40.49%
- Tỉ lệ chọn
- 3.49%
D
Nocturne


- Tỉ lệ thắng
- 40.37%
- Tỉ lệ chọn
- 3.28%
D
K'Sante


- Tỉ lệ thắng
- 37.66%
- Tỉ lệ chọn
- 2.01%
Kled
- Tỉ lệ thắng
- 48.72%
- Tỉ lệ chọn
- 0.78%
Rek'Sai
- Tỉ lệ thắng
- 49.59%
- Tỉ lệ chọn
- 0.62%
Khám phá thêm LoL
Câu hỏi thường gặp
- Tướng ARAM mạnh nhất Bản vá 26.22 là ai?
- Swain đứng đầu bảng tier ARAM với tier S+, tỉ lệ thắng 65.23% và tỉ lệ chọn 9.65%. Theo sau là Ivern, Sion.
- Build Swain ARAM tốt nhất là gì?
- Trong ARAM, Swain thường lên Trượng Trường Sinh, Giày Thủy Ngân, Trượng Pha Lê Rylai. Build này xuất hiện trong 16.81% số trận với tỉ lệ thắng 63.7%. Phép bổ trợ phổ biến nhất là Tốc Biến + Đánh Dấu.
- Nên chọn phép bổ trợ nào trong ARAM?
- Cặp phép bổ trợ phổ biến nhất trong ARAM là Tốc Biến + Đánh Dấu. Phổ biến thứ hai là Tốc Biến + Tốc Hành.
- Bảng tier ARAM được tính thế nào?
- Bảng tier dựa trên các trận ARAM của Bản vá 26.22 từ 4 tháng 11, 2026 đến 7 tháng 11, 2026, số trận trong mẫu 19 912. Tướng có tier từ 200 trận, điểm số tính tỉ lệ thắng 90% và tỉ lệ chọn 10%, các tướng còn lại nằm cuối danh sách, không có tier.