คอม Ravager TFT และแชมเปี้ยน (ตุลาคม 2026)

คอม Ravager ที่ดีที่สุดตอนนี้คือ Ravager Warwick เทียร์ A อันดับเฉลี่ย 4.36 และติดท็อป 4 54.0% ของเกม​ คอม Ravager ที่ดีที่สุดใน Teamfight Tactics ทีมที่แข็งแกร่ง กลยุทธ์ และแชมเปี้ยนที่ช่วยให้คุณไต่แรงค์

อัปเดตล่าสุด

แมตช์ที่วิเคราะห์ 38 904

ช่วงเวลาข้อมูล 7 ตุลาคม 2026 ถึง 17 ตุลาคม 2026

Ravager

Ravager

Ravager

Bเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม C

แพตช์ 18.4 · เซ็ต 18

Teamfight Tacticsแชมเปี้ยน 6 ตัว

อันดับเฉลี่ย4.31อัตราการเลือก20.02%ท็อป 453.92%อัตราชนะ12.86%

Ravager ได้รับดูดเลือดต่อความเสียหายที่ทำได้ 10% อีกทั้งสร้างโบนัสความเสียหายแก่ศัตรู เพิ่มเป็นสองเท่าเมื่อโจมตียูนิตที่พลังชีวิตต่ำกว่า 50%

คอม Ravager TFT

ตัวกรอง

ส่วนประกอบของฉัน

คลิกขวาที่แชมเปี้ยนหรือไอเทมเพื่อทำเครื่องหมายว่าได้มาแล้วระหว่างวางแผนคอม คลิกขวาอีกครั้งเพื่อลบเครื่องหมาย คลิกชื่อคอมเพื่อคัดลอกชื่อ คลิกไอคอนคัดลอกเพื่อคัดลอกโค้ดคอม

A

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Slow Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.36อัตราชนะ6.58%ท็อป 454.03%อัตราการเลือก1.15%

คอมช่วงต้นเกม

Rek'Sai
Camille
Murkwolf
DeathbladeEdge of NightHand Of Justice
Warwick
Spear of ShojinSterak's GageTitan's Resolve
Krug
Diana
Azir

การวางตำแหน่งช่วงต้นเกม

Rek'Sai
Krug
Warwick
Camille
Murkwolf
Diana
Azir

การวางตำแหน่ง

Malphite
Rek'Sai
Krug
Brambleback
Warwick
Camille
Murkwolf
Diana
Azir

รายการคุณสมบัติทั้งหมด

แชมเปี้ยนหลัก

Warwick
Brambleback
Murkwolf

ลำดับความสำคัญในวงล้อร่วม

B.F. Sword
Tear of the Goddess
Giant's Belt
Recurve Bow

ไอเทมหลักของ Warwick

Spear of Shojin
Tear of the GoddessB.F. Sword
Sterak's Gage
B.F. SwordGiant's Belt
Titan's Resolve
Recurve BowChain Vest

ไอเทมหลักของ Brambleback

Sterak's Gage
B.F. SwordGiant's Belt
Hand Of Justice
Tear of the GoddessSparring Gloves
Edge of Night
B.F. SwordChain Vest

ไอเทมหลักของ Murkwolf

Deathblade
B.F. SwordB.F. Sword
Edge of Night
B.F. SwordChain Vest
Hand Of Justice
Tear of the GoddessSparring Gloves

เคาน์เตอร์

ได้เปรียบ

เสียเปรียบ

สัดส่วนของล็อบบี้ที่เจอกันซึ่งคอมนี้จบอันดับสูงกว่า ตัวเลขเล็กด้านล่างคือสัดส่วนที่คาดไว้ตามความแข็งแกร่งของทั้งสองคอม รายการแสดงคู่แข่งที่คอมนี้ทำได้ดีหรือแย่กว่าที่คาดอย่างชัดเจน

S+

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Fast 8
ยาก
อันดับเฉลี่ย3.68อัตราชนะ20.68%ท็อป 464.99%อัตราการเลือก4.57%
B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย4.5อัตราชนะ9.4%ท็อป 449.99%อัตราการเลือก1.61%
B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Hyper Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.57อัตราชนะ9.88%ท็อป 449.95%อัตราการเลือก1.37%
เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Hyper Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.74อัตราชนะ7.71%ท็อป 446.16%อัตราการเลือก4.64%
D

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Slow Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.98อัตราชนะ7.46%ท็อป 441.49%อัตราการเลือก0.89%
D

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย6.02อัตราชนะ5.02%ท็อป 421.55%อัตราการเลือก2.17%

ระดับและโบนัสของ Ravager

Ravager

  • 2

    โบนัสความเสียหาย 12%

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 92.1%อันดับเฉลี่ย 4.32ท็อป 4 53.7%อัตราชนะ 13.2%

  • 4

    โบนัสความเสียหาย 25%

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 5.9%อันดับเฉลี่ย 4.30ท็อป 4 54.7%อัตราชนะ 9.2%

  • 6

    โบนัสความเสียหาย 40%

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 1.9%อันดับเฉลี่ย 4.00ท็อป 4 62.2%อัตราชนะ 8.8%

แชมเปี้ยน Ravager TFT

Ravager

Camille
CovenRavager
Camille

อัตราการเลือก 4.57%

Akali
InfernoAdaptorRavager
Akali

อัตราการเลือก 4.09%

Warwick
BlackthornRavager
Warwick

อัตราการเลือก 2.71%

Murkwolf
RiftbeastRavager
Murkwolf

อัตราการเลือก 9.8%

Diana
LunarRavagerVanguard
Diana

อัตราการเลือก 26.42%

Brambleback
RiftbeastRavager
Brambleback

อัตราการเลือก 11.59%

มักใช้คู่กับ Ravager

Riftbeast
Riftbeast

อัตราการเลือก 23.1%

Brawler
Brawler

อัตราการเลือก 31.11%

Invoker
Invoker

อัตราการเลือก 29.26%

Vanguard
Vanguard

อัตราการเลือก 41.15%

Blackthorn
Blackthorn

อัตราการเลือก 18.9%

Monolith
Monolith

อัตราการเลือก 6.93%

Rapidfire
Rapidfire

อัตราการเลือก 19.55%

Inferno
Inferno

อัตราการเลือก 26.45%

Juggernaut
Juggernaut

อัตราการเลือก 40.41%

Emerald Aspect
Emerald Aspect

อัตราการเลือก 22.48%

Apex Predator
Apex Predator

อัตราการเลือก 10.12%

Fae
Fae

อัตราการเลือก 8.03%

Lunar
Lunar

อัตราการเลือก 20.77%

Solar
Solar

อัตราการเลือก 7.76%

Caustic
Caustic

อัตราการเลือก 12.69%

Defender
Defender

อัตราการเลือก 34.85%

Adaptor
Adaptor

อัตราการเลือก 11.01%

Executioner
Executioner

อัตราการเลือก 26.95%

Coven
Coven

อัตราการเลือก 5.62%

Avatar
Avatar

อัตราการเลือก 9.56%

คอม TFT ที่มีแชมเปี้ยน Ravager

ตัวกรอง

ส่วนประกอบของฉัน
S

Lunar Nidalee

AmumuViSentinelDianaNidaleeVarusKog'MawApheliosAlune
อันดับเฉลี่ย 4.20 · อัตราชนะ 8.8% · ท็อป 4 57.9%
A

Solar Kayle

SejuaniLeonaShenAmumuDianaVarusApheliosAluneKayle
อันดับเฉลี่ย 4.29 · อัตราชนะ 14.3% · ท็อป 4 54.1%
A

Lunar Kha'Zix

HecarimOrnnFiddlesticksDianaKha'ZixSorakaApheliosEzrealAlune
อันดับเฉลี่ย 4.40 · อัตราชนะ 13.6% · ท็อป 4 52.2%
B

Vanguard Morgana & Cassiopeia

TaricHecarimRakanEliseSentinelDianaMorganaCassiopeiaAlune
อันดับเฉลี่ย 4.54 · อัตราชนะ 16.9% · ท็อป 4 48.4%
S

Elderwood Aphelios

HecarimOrnnAlistarLilliaDianaGnarXayahEzrealAphelios
อันดับเฉลี่ย 4.26 · อัตราชนะ 14.5% · ท็อป 4 54.2%
A

Vanguard Morgana & Alune

TaricLilliaFiddlesticksHecarimSentinelDianaMorganaIvernAlune
อันดับเฉลี่ย 4.29 · อัตราชนะ 16.2% · ท็อป 4 52.8%
C

Rival Rengar

HecarimRengarDianaKha'ZixKennenLeBlancSorakaEzrealAphelios
อันดับเฉลี่ย 4.57 · อัตราชนะ 11.0% · ท็อป 4 48.4%
C

Inferno Ashe

LilliaShenViAmumuAkaliKennenVarusSivirAshe
อันดับเฉลี่ย 4.70 · อัตราชนะ 12.3% · ท็อป 4 45.5%

คุณสมบัติท็อปของเมต้า

  • Vanguard
    Vanguard

    อัตราการเลือก 41.15%

  • Juggernaut
    Juggernaut

    อัตราการเลือก 40.41%

  • Spellweaver
    Spellweaver

    อัตราการเลือก 36.71%

  • Defender
    Defender

    อัตราการเลือก 34.85%

  • Flora Fatalis
    Flora Fatalis

    อัตราการเลือก 31.88%

  • Brawler
    Brawler

    อัตราการเลือก 31.11%

  • Invoker
    Invoker

    อัตราการเลือก 29.26%

  • Executioner
    Executioner

    อัตราการเลือก 26.95%

แชมเปี้ยนท็อปของเมต้า

  • Sentinel
    RiftbeastVanguardInvoker
    Sentinel

    อัตราการเลือก 36.02%

  • Amumu
    InfernoJuggernaut
    Amumu

    อัตราการเลือก 30.35%

  • Fiddlesticks
    Flora FatalisDefenderSpellweaver
    Fiddlesticks

    อัตราการเลือก 28.14%

  • Diana
    LunarRavagerVanguard
    Diana

    อัตราการเลือก 26.42%

  • Taric
    Emerald AspectVanguard
    Taric

    อัตราการเลือก 22.56%

  • Vi
    PrimalJuggernaut
    Vi

    อัตราการเลือก 20.46%

  • Ornn
    ElderwoodDefender
    Ornn

    อัตราการเลือก 20.02%

  • Krug
    RiftbeastBrawler
    Krug

    อัตราการเลือก 18.68%

หมวด TFT ทั้งหมด

คำถามที่พบบ่อย

Ravager แข็งแกร่งแค่ไหนใน TFT เซ็ต 18?
ในแพตช์ 18.4 กระดานที่เล่น Ravager ได้อันดับเฉลี่ย 4.31 และติดท็อป 4 ใน 53.9% ของเกม คุณสมบัตินี้ถูกเล่นใน 20.0% ของกระดาน ขนาดตัวอย่าง 61 885 เกม
ปกติเปิด Ravager ด้วยแชมเปี้ยนกี่ตัว?
กระดานส่วนใหญ่หยุดที่ 2 ตัว คิดเป็น 92.1% ของเกมทั้งหมดที่เล่น Ravager และได้อันดับเฉลี่ย 4.32 เกณฑ์การเปิดใช้คือ 2, 4, 6
แชมเปี้ยนตัวไหนมี Ravager?
แชมเปี้ยน Ravager ในเซ็ต 18 ได้แก่ Camille, Akali, Warwick, Murkwolf, Diana, Brambleback

หน้า Ravager จัดทำอย่างไร

ข้อมูลมาจากไหน

หน้า Ravager นี้สร้างจากแมตช์แรงก์จริงของ Teamfight Tactics โดยสุ่มเกมจากแลดเดอร์หลายภูมิภาคและหลายแรงก์ อ่านข้อมูล แล้วกรองเฉพาะเซ็ตและแพตช์ปัจจุบัน แชมเปี้ยนที่มี Ravager คอมที่ใช้ คุณสมบัติ นี้ และอัตราการเลือกที่แสดงทั้งหมดมาจากเกมเหล่านั้น

หน้านี้แสดงอะไร

เกณฑ์บอกจำนวนยูนิตที่ต้องใช้ในแต่ละระดับของ Ravager รายชื่อแชมเปี้ยนคือยูนิตที่มี คุณสมบัติ นี้ เรียงตามความถี่ที่ถูกเล่น ส่วนคอมคือกระดานที่ใช้ Ravager เรียงตามเทียร์ของคอมเอง บิลด์ที่แข็งแกร่งที่สุดจึงอยู่ก่อน

ข้อมูล Ravager นี้เป็นภาพรวมของเมต้าปัจจุบัน และเปลี่ยนไปตามแพตช์และการปรับสมดุล จะดัน คุณสมบัติ ไปถึงระดับไหนยังขึ้นอยู่กับยูนิต ไอเทม และล็อบบี้ของคุณ