คอม Inferno TFT และแชมเปี้ยน (ตุลาคม 2026)

ตอนนี้ Inferno อยู่เทียร์ S กระดานที่มี คุณสมบัติ นี้ได้อันดับเฉลี่ย 4.19 และติดท็อป 4 ใน 55.7% ของเกม​ คอม Inferno ที่ดีที่สุดใน Teamfight Tactics ทีมที่แข็งแกร่ง กลยุทธ์ และแชมเปี้ยนที่ช่วยให้คุณไต่แรงค์

อัปเดตล่าสุด

แมตช์ที่วิเคราะห์ 38 904

ช่วงเวลาข้อมูล 7 ตุลาคม 2026 ถึง 17 ตุลาคม 2026

Inferno

Inferno

Inferno

Sเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม A

แพตช์ 18.4 · เซ็ต 18

Teamfight Tacticsแชมเปี้ยน 5 ตัว

อันดับเฉลี่ย4.19อัตราการเลือก26.45%ท็อป 455.67%อัตราชนะ15.51%

Inferno เผาและสร้างบาดแผลใส่ศัตรูเป็นเวลา 3 วินาทีเมื่อสร้างความเสียหาย เอฟเฟกต์เผาของ Inferno สามารถสแตคกับเอฟเฟกต์เผาอื่น ๆ ได้

เผา: สร้างความเสียหายจริงจากเปอร์เซ็นต์พลังชีวิตสูงสุดของเป้า⁠หมายในทุกวินาที บาดแผล: ลดการฮีลที่ได้รับลง

คอม Inferno TFT

ตัวกรอง

ส่วนประกอบของฉัน

คลิกขวาที่แชมเปี้ยนหรือไอเทมเพื่อทำเครื่องหมายว่าได้มาแล้วระหว่างวางแผนคอม คลิกขวาอีกครั้งเพื่อลบเครื่องหมาย คลิกชื่อคอมเพื่อคัดลอกชื่อ คลิกไอคอนคัดลอกเพื่อคัดลอกโค้ดคอม

C

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Fast 8
ยาก
อันดับเฉลี่ย4.7อัตราชนะ12.27%ท็อป 445.47%อัตราการเลือก0.72%

คอมช่วงต้นเกม

Varus
Akali
Shen
Vi
Alistar
Spear of ShojinSpear of ShojinEdge of Night
Azir
Hand Of JusticeJeweled Gauntlet
Caitlyn
Infinity EdgeLast WhisperInfinity Edge

การวางตำแหน่งช่วงต้นเกม

Alistar
Shen
Vi
Akali
Varus
Caitlyn
Azir

การวางตำแหน่ง

Lillia
Shen
Vi
Amumu
Akali
Kennen
Varus
Sivir
Ashe

รายการคุณสมบัติทั้งหมด

แชมเปี้ยนหลัก

Ashe
Sivir
Kennen

ลำดับความสำคัญในวงล้อร่วม

B.F. Sword
Recurve Bow
Tear of the Goddess
Sparring Gloves

ไอเทมหลักของ Ashe

Spear of Shojin
Tear of the GoddessB.F. Sword
Red Buff
Recurve BowRecurve Bow
Infinity Edge
B.F. SwordSparring Gloves

ไอเทมหลักของ Sivir

Infinity Edge
B.F. SwordSparring Gloves
Last Whisper
Recurve BowSparring Gloves
Spear of Shojin
Tear of the GoddessB.F. Sword

ไอเทมหลักของ Kennen

Edge of Night
B.F. SwordChain Vest
Jeweled Gauntlet
Sparring GlovesNeedlessly Large Rod
Hand Of Justice
Tear of the GoddessSparring Gloves

เคาน์เตอร์

ได้เปรียบ

เสียเปรียบ

สัดส่วนของล็อบบี้ที่เจอกันซึ่งคอมนี้จบอันดับสูงกว่า ตัวเลขเล็กด้านล่างคือสัดส่วนที่คาดไว้ตามความแข็งแกร่งของทั้งสองคอม รายการแสดงคู่แข่งที่คอมนี้ทำได้ดีหรือแย่กว่าที่คาดอย่างชัดเจน

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Slow Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.29อัตราชนะ14.3%ท็อป 454.08%อัตราการเลือก4%
B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Hyper Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.57อัตราชนะ9.88%ท็อป 449.95%อัตราการเลือก1.37%
S

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Fast 8
ยาก
อันดับเฉลี่ย4.05อัตราชนะ24.54%ท็อป 455.3%อัตราการเลือก3.9%
เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย4.2อัตราชนะ8.85%ท็อป 457.85%อัตราการเลือก6.61%
B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Fast 8
ยาก
อันดับเฉลี่ย4.4อัตราชนะ15.73%ท็อป 450.47%อัตราการเลือก2.07%
B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย4.5อัตราชนะ9.4%ท็อป 449.99%อัตราการเลือก1.61%
เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Fast 8
ยาก
อันดับเฉลี่ย4.49อัตราชนะ19.4%ท็อป 447.84%อัตราการเลือก5.05%
C

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย4.58อัตราชนะ8.83%ท็อป 448.9%อัตราการเลือก2.65%

ระดับและโบนัสของ Inferno

Inferno

  • 2

    เผา 1%, บาดแผล 33%

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 77.1%อันดับเฉลี่ย 4.17ท็อป 4 56.0%อัตราชนะ 15.5%

  • 3

    ช่องร้านค้า 1 ช่องที่ไม่ใช่แชมเปี้ยน Inferno ลุกโชติช่วงเมื่อจบการต่อสู้ สุ่มปรากฏแชมเปี้ยนที่มีระดับสูงขึ้นหนึ่งระดับ

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 17.5%อันดับเฉลี่ย 4.29ท็อป 4 54.2%อัตราชนะ 15.0%

  • 5

    ช่องร้านค้าลุกโชติช่วง 2 ช่อง, เผา 3%

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 4.2%อันดับเฉลี่ย 4.30ท็อป 4 52.5%อัตราชนะ 15.8%

  • 7

    ช่องร้านค้าลุกโชติช่วง 4 ช่อง, เผา 4%

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 1.2%อันดับเฉลี่ย 3.53ท็อป 4 67.3%อัตราชนะ 23.0%

แชมเปี้ยน Inferno TFT

Inferno

Akali
InfernoAdaptorRavager
Akali

อัตราการเลือก 4.09%

Varus
InfernoRapidfire
Varus

อัตราการเลือก 12.82%

Shen
InfernoDefender
Shen

อัตราการเลือก 8.98%

Amumu
InfernoJuggernaut
Amumu

อัตราการเลือก 30.35%

Kennen
InfernoExecutioner
Kennen

อัตราการเลือก 18.29%

มักใช้คู่กับ Inferno

Juggernaut
Juggernaut

อัตราการเลือก 40.41%

Rapidfire
Rapidfire

อัตราการเลือก 19.55%

Vanguard
Vanguard

อัตราการเลือก 41.15%

Defender
Defender

อัตราการเลือก 34.85%

Primal
Primal

อัตราการเลือก 19.05%

Lunar
Lunar

อัตราการเลือก 20.77%

Emerald Aspect
Emerald Aspect

อัตราการเลือก 22.48%

Greenfather
Greenfather

อัตราการเลือก 15.62%

Old Growth
Old Growth

อัตราการเลือก 17.3%

Hunter
Hunter

อัตราการเลือก 9.09%

Solar
Solar

อัตราการเลือก 7.76%

Attuned
Attuned

อัตราการเลือก 12.18%

Caustic
Caustic

อัตราการเลือก 12.69%

Ravager
Ravager

อัตราการเลือก 20.02%

Adaptor
Adaptor

อัตราการเลือก 11.01%

Bounty Seeker
Bounty Seeker

อัตราการเลือก 9.52%

Executioner
Executioner

อัตราการเลือก 26.95%

Eclipse
Eclipse

อัตราการเลือก 2.08%

Avatar
Avatar

อัตราการเลือก 9.56%

Apex Predator
Apex Predator

อัตราการเลือก 10.12%

Invoker
Invoker

อัตราการเลือก 29.26%

Riftbeast
Riftbeast

อัตราการเลือก 23.1%

Fae
Fae

อัตราการเลือก 8.03%

Elderwood
Elderwood

อัตราการเลือก 22.51%

คอม TFT ที่มีแชมเปี้ยน Inferno

ตัวกรอง

ส่วนประกอบของฉัน
S+

Executioner Azir

FiddlesticksRammusKennenVeigarTeemoSorakaEzrealZyraAzir
อันดับเฉลี่ย 4.09 · อัตราชนะ 16.1% · ท็อป 4 57.2%
C

Juggernaut Zyra

MaokaiViScuttlecrabYorickRakanSejuaniAmumuSivirZyra
อันดับเฉลี่ย 4.67 · อัตราชนะ 10.4% · ท็อป 4 46.4%
B

Defender Cassiopeia

RammusShenOrnnLeonaFiddlesticksLilliaRengarSorakaCassiopeia
อันดับเฉลี่ย 4.47 · อัตราชนะ 8.7% · ท็อป 4 51.0%
C

Rapidfire Kayle

HecarimOrnnRakanLeonaSejuaniVarusXayahApheliosKayle
อันดับเฉลี่ย 4.84 · อัตราชนะ 11.4% · ท็อป 4 44.0%
C

Rival Rengar

HecarimRengarDianaKha'ZixKennenLeBlancSorakaEzrealAphelios
อันดับเฉลี่ย 4.57 · อัตราชนะ 11.0% · ท็อป 4 48.4%

คุณสมบัติท็อปของเมต้า

  • Vanguard
    Vanguard

    อัตราการเลือก 41.15%

  • Juggernaut
    Juggernaut

    อัตราการเลือก 40.41%

  • Spellweaver
    Spellweaver

    อัตราการเลือก 36.71%

  • Defender
    Defender

    อัตราการเลือก 34.85%

  • Flora Fatalis
    Flora Fatalis

    อัตราการเลือก 31.88%

  • Brawler
    Brawler

    อัตราการเลือก 31.11%

  • Invoker
    Invoker

    อัตราการเลือก 29.26%

  • Executioner
    Executioner

    อัตราการเลือก 26.95%

แชมเปี้ยนท็อปของเมต้า

  • Sentinel
    RiftbeastVanguardInvoker
    Sentinel

    อัตราการเลือก 36.02%

  • Amumu
    InfernoJuggernaut
    Amumu

    อัตราการเลือก 30.35%

  • Fiddlesticks
    Flora FatalisDefenderSpellweaver
    Fiddlesticks

    อัตราการเลือก 28.14%

  • Diana
    LunarRavagerVanguard
    Diana

    อัตราการเลือก 26.42%

  • Taric
    Emerald AspectVanguard
    Taric

    อัตราการเลือก 22.56%

  • Vi
    PrimalJuggernaut
    Vi

    อัตราการเลือก 20.46%

  • Ornn
    ElderwoodDefender
    Ornn

    อัตราการเลือก 20.02%

  • Krug
    RiftbeastBrawler
    Krug

    อัตราการเลือก 18.68%

หมวด TFT ทั้งหมด

คำถามที่พบบ่อย

Inferno แข็งแกร่งแค่ไหนใน TFT เซ็ต 18?
ในแพตช์ 18.4 กระดานที่เล่น Inferno ได้อันดับเฉลี่ย 4.19 และติดท็อป 4 ใน 55.7% ของเกม คุณสมบัตินี้ถูกเล่นใน 26.4% ของกระดาน ขนาดตัวอย่าง 81 758 เกม
ปกติเปิด Inferno ด้วยแชมเปี้ยนกี่ตัว?
กระดานส่วนใหญ่หยุดที่ 2 ตัว คิดเป็น 77.1% ของเกมทั้งหมดที่เล่น Inferno และได้อันดับเฉลี่ย 4.17 เกณฑ์การเปิดใช้คือ 2, 3, 5, 7
แชมเปี้ยนตัวไหนมี Inferno?
แชมเปี้ยน Inferno ในเซ็ต 18 ได้แก่ Akali, Varus, Shen, Amumu, Kennen

หน้า Inferno จัดทำอย่างไร

ข้อมูลมาจากไหน

หน้า Inferno นี้สร้างจากแมตช์แรงก์จริงของ Teamfight Tactics โดยสุ่มเกมจากแลดเดอร์หลายภูมิภาคและหลายแรงก์ อ่านข้อมูล แล้วกรองเฉพาะเซ็ตและแพตช์ปัจจุบัน แชมเปี้ยนที่มี Inferno คอมที่ใช้ คุณสมบัติ นี้ และอัตราการเลือกที่แสดงทั้งหมดมาจากเกมเหล่านั้น

หน้านี้แสดงอะไร

เกณฑ์บอกจำนวนยูนิตที่ต้องใช้ในแต่ละระดับของ Inferno รายชื่อแชมเปี้ยนคือยูนิตที่มี คุณสมบัติ นี้ เรียงตามความถี่ที่ถูกเล่น ส่วนคอมคือกระดานที่ใช้ Inferno เรียงตามเทียร์ของคอมเอง บิลด์ที่แข็งแกร่งที่สุดจึงอยู่ก่อน

ข้อมูล Inferno นี้เป็นภาพรวมของเมต้าปัจจุบัน และเปลี่ยนไปตามแพตช์และการปรับสมดุล จะดัน คุณสมบัติ ไปถึงระดับไหนยังขึ้นอยู่กับยูนิต ไอเทม และล็อบบี้ของคุณ