S+Dawncore
อัตราการเลือก2.01%เกม6 227อันดับเฉลี่ย3.98ท็อป 4 %59.79%อัตราชนะ18.18%
S+Luden's Tempest
อัตราการเลือก1.34%เกม4 151อันดับเฉลี่ย4.01ท็อป 4 %59.31%อัตราชนะ16.79%
SEternal Pact
อัตราการเลือก1.04%เกม3 228อันดับเฉลี่ย4.02ท็อป 4 %59.14%อัตราชนะ15.55%
Sเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม CLich Bane
อัตราการเลือก0.96%เกม2 971อันดับเฉลี่ย4.10ท็อป 4 %57.99%อัตราชนะ13.23%
Sเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม ASilvermere Dawn
อัตราการเลือก0.67%เกม2 068อันดับเฉลี่ย4.06ท็อป 4 %59.72%อัตราชนะ14.70%
Aเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม SLightshield Crest
อัตราการเลือก1.57%เกม4 864อันดับเฉลี่ย4.09ท็อป 4 %57.46%อัตราชนะ16.41%
AManazane
อัตราการเลือก1.52%เกม4 689อันดับเฉลี่ย4.25ท็อป 4 %54.96%อัตราชนะ14.29%
ABlighting Jewel
อัตราการเลือก1.16%เกม3 585อันดับเฉลี่ย4.23ท็อป 4 %54.56%อัตราชนะ14.06%
Aเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม BWit's End
อัตราการเลือก0.79%เกม2 446อันดับเฉลี่ย4.22ท็อป 4 %54.91%อัตราชนะ13.49%
Aเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม BInfinity Force
อัตราการเลือก0.72%เกม2 242อันดับเฉลี่ย4.24ท็อป 4 %54.10%อัตราชนะ14.01%
AHorizon Focus
อัตราการเลือก0.49%เกม1 531อันดับเฉลี่ย4.27ท็อป 4 %54.80%อัตราชนะ14.76%
Bเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม CFlickerblades
อัตราการเลือก1.77%เกม5 486อันดับเฉลี่ย4.33ท็อป 4 %52.64%อัตราชนะ13.93%
Bเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม AThe Indomitable
อัตราการเลือก1.40%เกม4 321อันดับเฉลี่ย4.32ท็อป 4 %52.97%อัตราชนะ13.84%
Bเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม DAegis of Dawn
อัตราการเลือก1.02%เกม3 140อันดับเฉลี่ย4.34ท็อป 4 %52.93%อัตราชนะ12.45%
BAegis of Dusk
อัตราการเลือก0.98%เกม3 018อันดับเฉลี่ย4.33ท็อป 4 %53.71%อัตราชนะ13.02%
BTalisman of Ascension
อัตราการเลือก0.83%เกม2 562อันดับเฉลี่ย4.33ท็อป 4 %53.94%อัตราชนะ11.01%
Bเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม DHellfire Hatchet
อัตราการเลือก0.56%เกม1 738อันดับเฉลี่ย4.36ท็อป 4 %54.26%อัตราชนะ11.51%
Bเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม AZhonya's Paradox
อัตราการเลือก0.53%เกม1 649อันดับเฉลี่ย4.33ท็อป 4 %52.52%อัตราชนะ14.07%
CSeeker's Armguard
อัตราการเลือก0.91%เกม2 824อันดับเฉลี่ย4.39ท็อป 4 %52.30%อัตราชนะ13.56%
CStatikk Shiv
อัตราการเลือก0.79%เกม2 439อันดับเฉลี่ย4.35ท็อป 4 %52.97%อัตราชนะ12.30%
Cเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม SVoid Gauntlet
อัตราการเลือก0.78%เกม2 406อันดับเฉลี่ย4.35ท็อป 4 %52.70%อัตราชนะ13.63%
Cเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม BGold Collector
อัตราการเลือก0.75%เกม2 328อันดับเฉลี่ย4.36ท็อป 4 %53.05%อัตราชนะ14.09%
CGambler's Blade
อัตราการเลือก0.70%เกม2 179อันดับเฉลี่ย4.43ท็อป 4 %50.48%อัตราชนะ14.41%
CMittens
อัตราการเลือก0.69%เกม2 127อันดับเฉลี่ย4.34ท็อป 4 %52.47%อัตราชนะ11.94%
Cเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม DHullcrusher
อัตราการเลือก0.67%เกม2 082อันดับเฉลี่ย4.37ท็อป 4 %52.83%อัตราชนะ13.11%
Cเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม BTitanic Hydra
อัตราการเลือก0.44%เกม1 346อันดับเฉลี่ย4.38ท็อป 4 %52.45%อัตราชนะ12.26%
Dเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม CMogul's Mail
อัตราการเลือก0.97%เกม2 986อันดับเฉลี่ย4.50ท็อป 4 %49.67%อัตราชนะ13.63%
Dเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม CFishbones
อัตราการเลือก0.80%เกม2 486อันดับเฉลี่ย4.55ท็อป 4 %49.40%อัตราชนะ11.91%
DRapid Firecannon
อัตราการเลือก0.79%เกม2 457อันดับเฉลี่ย4.53ท็อป 4 %50.18%อัตราชนะ10.95%
Dเทียร์ลงจากแพตช์ก่อน เดิม BForbidden Idol
อัตราการเลือก0.65%เกม2 014อันดับเฉลี่ย4.56ท็อป 4 %49.65%อัตราชนะ10.38%
Tier List ไอเทมวัตถุโบราณ TFT เซ็ต 18 แพตช์ 18.4 (ตุลาคม 2026)
ไอเทมวัตถุโบราณ (Artifact) ทุกชิ้นของ Teamfight Tactics ในเซ็ต 18 แพตช์ 18.4 พร้อมตัวอักษรเทียร์ อันดับเฉลี่ย อัตราติดท็อป 4 อัตราชนะ และอัตราการเลือกจากเกมจัดอันดับ
อัปเดตล่าสุด
แพตช์ 18.4
ในรายการ 30
แมตช์ที่วิเคราะห์ 38 904
ช่วงเวลาข้อมูล 7 ตุลาคม 2026 ถึง 17 ตุลาคม 2026
ตัวเลขมาจากแมตช์จัดอันดับในแพตช์ปัจจุบัน อันดับเฉลี่ยยิ่งต่ำยิ่งดี รายการที่มีจำนวนเกมน้อยเชื่อถือได้น้อยกว่า จึงควรดูคอลัมน์จำนวนเกมก่อนเชื่อลำดับ ตัวอักษรเทียร์คำนวณเฉพาะในรายการประเภทเดียวกัน เช่น Emblem เทียบกับ Emblem รายการที่มีตัวอย่างข้อมูลน้อยจะไม่มีตัวอักษรและอยู่ท้ายรายการ
หมวด TFT ทั้งหมด
Tier List คอมจัดทำอย่างไร
ข้อมูลมาจากไหน
เราใช้แมตช์แรงก์จริงของ Teamfight Tactics โดยสุ่มผู้เล่นจากแลดเดอร์หลายภูมิภาคและหลายแรงก์ อ่านเกมล่าสุดของพวกเขา กรองเฉพาะเซ็ตและแพตช์ปัจจุบัน แล้วรวมสถิติของทุกคอมที่พบ สำหรับแต่ละคอม เราติดตามอันดับเฉลี่ย อัตราติดท็อป 4 อัตราชนะ และจำนวนเกมที่เล่น
การให้คะแนนทำงานอย่างไร
แต่ละคอมได้เทียร์จากตัวเลขสามค่าที่พิจารณาร่วมกัน อันดับเฉลี่ยต้องต่ำพอ ส่วนอัตราติดท็อป 4 และอัตราชนะต้องผ่านเกณฑ์ที่สูงขึ้นตามลำดับ คอมที่แข็งแกร่งที่สุดที่ผ่านเกณฑ์สูงสุดจะอยู่ใน S+ และ S ส่วนที่เหลือลดลงไปเป็น A, B, C และสุดท้ายคือ D เมื่อไม่ผ่านเกณฑ์
เทียร์ของคอมเหล่านี้เป็นภาพรวมของเมต้าปัจจุบัน และจะเปลี่ยนไปตามแพตช์ การปรับสมดุล และปริมาณข้อมูลของแต่ละคอม ใช้เป็นแนวทางสำหรับภาพรวมของแลดเดอร์ ไม่ใช่การรับประกันสำหรับล็อบบี้ใดล็อบบี้หนึ่งหรือชุดไอเทมใดชุดหนึ่ง