คอม Rapidfire TFT และแชมเปี้ยน (ตุลาคม 2026)

คอม Rapidfire ที่ดีที่สุดตอนนี้คือ Solar Kayle เทียร์ A อันดับเฉลี่ย 4.29 และติดท็อป 4 54.1% ของเกม​ คอม Rapidfire ที่ดีที่สุดใน Teamfight Tactics ทีมที่แข็งแกร่ง กลยุทธ์ และแชมเปี้ยนที่ช่วยให้คุณไต่แรงค์

อัปเดตล่าสุด

แมตช์ที่วิเคราะห์ 38 904

ช่วงเวลาข้อมูล 7 ตุลาคม 2026 ถึง 17 ตุลาคม 2026

Rapidfire

Rapidfire

Rapidfire

Aเทียร์ขึ้นจากแพตช์ก่อน เดิม B

แพตช์ 18.4 · เซ็ต 18

Teamfight Tacticsแชมเปี้ยน 5 ตัว

อันดับเฉลี่ย4.26อัตราการเลือก19.55%ท็อป 455.29%อัตราชนะ12.26%

ทีมของคุณได้รับความเร็วโจมตี 10% โดยแชมเปี้ยน Rapidfire จะได้รับเพิ่มเติมในทุกครั้งที่โจมตี สูงสุดที่ 10 สแตค

คอม Rapidfire TFT

ตัวกรอง

ส่วนประกอบของฉัน

คลิกขวาที่แชมเปี้ยนหรือไอเทมเพื่อทำเครื่องหมายว่าได้มาแล้วระหว่างวางแผนคอม คลิกขวาอีกครั้งเพื่อลบเครื่องหมาย คลิกชื่อคอมเพื่อคัดลอกชื่อ คลิกไอคอนคัดลอกเพื่อคัดลอกโค้ดคอม

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Slow Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.29อัตราชนะ14.3%ท็อป 454.08%อัตราการเลือก4%

คอมช่วงต้นเกม

Leona
Varus
Shen
Sejuani
Gargoyle StoneplateSpirit VisageWarmogs Armor
Kayle
Guinsoo's RagebladeJeweled GauntletRabadon's Deathcap
Diana
Akali
Infinity EdgeKraken's FuryGuinsoo's Rageblade

การวางตำแหน่งช่วงต้นเกม

Sejuani
Leona
Shen
Diana
Akali
Varus
Kayle

การวางตำแหน่ง

Sejuani
Leona
Shen
Amumu
Diana
Varus
Aphelios
Alune
Kayle

รายการคุณสมบัติทั้งหมด

แชมเปี้ยนหลัก

Kayle
Aphelios
Sejuani

ลำดับความสำคัญในวงล้อร่วม

Needlessly Large Rod
Recurve Bow
Sparring Gloves

ไอเทมหลักของ Kayle

Guinsoo's Rageblade
Recurve BowNeedlessly Large Rod
Jeweled Gauntlet
Sparring GlovesNeedlessly Large Rod
Rabadon's Deathcap
Needlessly Large RodNeedlessly Large Rod

ไอเทมหลักของ Aphelios

Guinsoo's Rageblade
Recurve BowNeedlessly Large Rod
Infinity Edge
B.F. SwordSparring Gloves
Kraken's Fury
Recurve BowNegatron Cloak

ไอเทมหลักของ Sejuani

Gargoyle Stoneplate
Chain VestNegatron Cloak
Spirit Visage
Giant's BeltTear of the Goddess
Warmogs Armor
Giant's BeltGiant's Belt

เคาน์เตอร์

ได้เปรียบ

เสียเปรียบ

สัดส่วนของล็อบบี้ที่เจอกันซึ่งคอมนี้จบอันดับสูงกว่า ตัวเลขเล็กด้านล่างคือสัดส่วนที่คาดไว้ตามความแข็งแกร่งของทั้งสองคอม รายการแสดงคู่แข่งที่คอมนี้ทำได้ดีหรือแย่กว่าที่คาดอย่างชัดเจน

B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย4.5อัตราชนะ9.4%ท็อป 449.99%อัตราการเลือก1.61%
C

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Slow Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.84อัตราชนะ11.4%ท็อป 443.96%อัตราการเลือก1.82%
เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
มาตรฐาน
ปานกลาง
อันดับเฉลี่ย4.2อัตราชนะ8.85%ท็อป 457.85%อัตราการเลือก6.61%
เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Fast 8
ยาก
อันดับเฉลี่ย4.26อัตราชนะ14.52%ท็อป 454.17%อัตราการเลือก1.79%
B

เซ็ต 18
แพตช์ 18.4
Hyper Roll
ง่าย
อันดับเฉลี่ย4.57อัตราชนะ9.88%ท็อป 449.95%อัตราการเลือก1.37%

ระดับและโบนัสของ Rapidfire

Rapidfire

  • 2

    +3% ความเร็วการโจมตี ต่อการโจมตี

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 76.1%อันดับเฉลี่ย 4.37ท็อป 4 53.3%อัตราชนะ 11.2%

  • 3

    +5% ความเร็วการโจมตี ต่อการโจมตี

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 17.8%อันดับเฉลี่ย 3.93ท็อป 4 61.3%อัตราชนะ 15.9%

  • 4

    +8% ความเร็วการโจมตี ต่อการโจมตี

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 3.0%อันดับเฉลี่ย 3.93ท็อป 4 61.7%อัตราชนะ 14.5%

  • 5

    +12% ความเร็วการโจมตี ต่อการโจมตี

    สัดส่วนเกมของคุณสมบัติ 3.1%อันดับเฉลี่ย 3.86ท็อป 4 63.1%อัตราชนะ 14.3%

แชมเปี้ยน Rapidfire TFT

Rapidfire

Xayah
ElderwoodFaeRapidfire
Xayah

อัตราการเลือก 8.53%

Varus
InfernoRapidfire
Varus

อัตราการเลือก 12.82%

Kayle
SolarRapidfire
Kayle

อัตราการเลือก 8.14%

Mama Beak
RiftbeastSummonerRapidfire
Mama Beak

อัตราการเลือก 5.6%

Aphelios
LunarRapidfire
Aphelios

อัตราการเลือก 17.34%

มักใช้คู่กับ Rapidfire

Juggernaut
Juggernaut

อัตราการเลือก 40.41%

Inferno
Inferno

อัตราการเลือก 26.45%

Lunar
Lunar

อัตราการเลือก 20.77%

Defender
Defender

อัตราการเลือก 34.85%

Vanguard
Vanguard

อัตราการเลือก 41.15%

Solar
Solar

อัตราการเลือก 7.76%

Fae
Fae

อัตราการเลือก 8.03%

Attuned
Attuned

อัตราการเลือก 12.18%

Ravager
Ravager

อัตราการเลือก 20.02%

Elderwood
Elderwood

อัตราการเลือก 22.51%

Caustic
Caustic

อัตราการเลือก 12.69%

Adaptor
Adaptor

อัตราการเลือก 11.01%

Eclipse
Eclipse

อัตราการเลือก 2.08%

Riftbeast
Riftbeast

อัตราการเลือก 23.1%

Primal
Primal

อัตราการเลือก 19.05%

Invoker
Invoker

อัตราการเลือก 29.26%

Brawler
Brawler

อัตราการเลือก 31.11%

คอม TFT ที่มีแชมเปี้ยน Rapidfire

ตัวกรอง

ส่วนประกอบของฉัน
C

Riftbeast Pebbles

SentinelScuttlecrabKrugMurkwolfBramblebackCinderlingGrompMama BeakPebbles
อันดับเฉลี่ย 4.74 · อัตราชนะ 7.7% · ท็อป 4 46.2%
A

Lunar Kha'Zix

HecarimOrnnFiddlesticksDianaKha'ZixSorakaApheliosEzrealAlune
อันดับเฉลี่ย 4.40 · อัตราชนะ 13.6% · ท็อป 4 52.2%
C

Elderwood Ezreal

FiddlesticksOrnnAlistarHecarimGnarXayahLeBlancSorakaEzreal
อันดับเฉลี่ย 4.55 · อัตราชนะ 13.3% · ท็อป 4 47.9%
D

Fae Tristana

LilliaViRakanKobukoRammusRengarXayahSivirTristana
อันดับเฉลี่ย 4.98 · อัตราชนะ 9.6% · ท็อป 4 40.9%
C

Rival Rengar

HecarimRengarDianaKha'ZixKennenLeBlancSorakaEzrealAphelios
อันดับเฉลี่ย 4.57 · อัตราชนะ 11.0% · ท็อป 4 48.4%
C

Solar Yunara

SejuaniLeonaYorickFiddlesticksKarmaKayleLeBlancAzirYunara
อันดับเฉลี่ย 4.78 · อัตราชนะ 10.6% · ท็อป 4 45.3%
C

Inferno Ashe

LilliaShenViAmumuAkaliKennenVarusSivirAshe
อันดับเฉลี่ย 4.70 · อัตราชนะ 12.3% · ท็อป 4 45.5%

คุณสมบัติท็อปของเมต้า

  • Vanguard
    Vanguard

    อัตราการเลือก 41.15%

  • Juggernaut
    Juggernaut

    อัตราการเลือก 40.41%

  • Spellweaver
    Spellweaver

    อัตราการเลือก 36.71%

  • Defender
    Defender

    อัตราการเลือก 34.85%

  • Flora Fatalis
    Flora Fatalis

    อัตราการเลือก 31.88%

  • Brawler
    Brawler

    อัตราการเลือก 31.11%

  • Invoker
    Invoker

    อัตราการเลือก 29.26%

  • Executioner
    Executioner

    อัตราการเลือก 26.95%

แชมเปี้ยนท็อปของเมต้า

  • Sentinel
    RiftbeastVanguardInvoker
    Sentinel

    อัตราการเลือก 36.02%

  • Amumu
    InfernoJuggernaut
    Amumu

    อัตราการเลือก 30.35%

  • Fiddlesticks
    Flora FatalisDefenderSpellweaver
    Fiddlesticks

    อัตราการเลือก 28.14%

  • Diana
    LunarRavagerVanguard
    Diana

    อัตราการเลือก 26.42%

  • Taric
    Emerald AspectVanguard
    Taric

    อัตราการเลือก 22.56%

  • Vi
    PrimalJuggernaut
    Vi

    อัตราการเลือก 20.46%

  • Ornn
    ElderwoodDefender
    Ornn

    อัตราการเลือก 20.02%

  • Krug
    RiftbeastBrawler
    Krug

    อัตราการเลือก 18.68%

หมวด TFT ทั้งหมด

คำถามที่พบบ่อย

Rapidfire แข็งแกร่งแค่ไหนใน TFT เซ็ต 18?
ในแพตช์ 18.4 กระดานที่เล่น Rapidfire ได้อันดับเฉลี่ย 4.26 และติดท็อป 4 ใน 55.3% ของเกม คุณสมบัตินี้ถูกเล่นใน 19.6% ของกระดาน ขนาดตัวอย่าง 60 431 เกม
ปกติเปิด Rapidfire ด้วยแชมเปี้ยนกี่ตัว?
กระดานส่วนใหญ่หยุดที่ 2 ตัว คิดเป็น 76.1% ของเกมทั้งหมดที่เล่น Rapidfire และได้อันดับเฉลี่ย 4.37 เกณฑ์การเปิดใช้คือ 2, 3, 4, 5
แชมเปี้ยนตัวไหนมี Rapidfire?
แชมเปี้ยน Rapidfire ในเซ็ต 18 ได้แก่ Xayah, Varus, Kayle, Mama Beak, Aphelios

หน้า Rapidfire จัดทำอย่างไร

ข้อมูลมาจากไหน

หน้า Rapidfire นี้สร้างจากแมตช์แรงก์จริงของ Teamfight Tactics โดยสุ่มเกมจากแลดเดอร์หลายภูมิภาคและหลายแรงก์ อ่านข้อมูล แล้วกรองเฉพาะเซ็ตและแพตช์ปัจจุบัน แชมเปี้ยนที่มี Rapidfire คอมที่ใช้ คุณสมบัติ นี้ และอัตราการเลือกที่แสดงทั้งหมดมาจากเกมเหล่านั้น

หน้านี้แสดงอะไร

เกณฑ์บอกจำนวนยูนิตที่ต้องใช้ในแต่ละระดับของ Rapidfire รายชื่อแชมเปี้ยนคือยูนิตที่มี คุณสมบัติ นี้ เรียงตามความถี่ที่ถูกเล่น ส่วนคอมคือกระดานที่ใช้ Rapidfire เรียงตามเทียร์ของคอมเอง บิลด์ที่แข็งแกร่งที่สุดจึงอยู่ก่อน

ข้อมูล Rapidfire นี้เป็นภาพรวมของเมต้าปัจจุบัน และเปลี่ยนไปตามแพตช์และการปรับสมดุล จะดัน คุณสมบัติ ไปถึงระดับไหนยังขึ้นอยู่กับยูนิต ไอเทม และล็อบบี้ของคุณ